ใครเคย สัมผัส.. Ford Focus 1.8 Ghia !!!

(1/2) > >>

G-Nom:
 --;--

พี่ๆ....  เพื่อนๆ...  น้องๆ...    ครับ..
    มี่ ท่านใด.. เคยใช้  หรือ ได้ สัมผัส...   Ford Focus   1.8  Ghia   
มาบางมัย... ครับ...

จริงหรือเปล่า..  ที่  เจ้า... Focus   มันเป็นโรค..  แพ้น้ำ...   คือลุยน้ำเร็วๆ  ไม่ได้.. เครื่องยนต์ จะสำลักน้ำ..
จริง มัย..    --_--

Feeling..   หลังพวงมาลัย...   
อัตราสิ้นเปลือง....  น้ำมัน...

คือ มีคนจะขาย..ให้..ลูกพี่ลูกน้อง...   แล้วเค้าถามเรา...  แต่ ผมยัง ไม่เคยได้ สัมผัส.. เจ้า   Focus  นี้เลยย...   --" "--
รบกวน..  ช่วย  แชร์  ข้อมูลหน่อย... ครับ..

ปล..  ลูกพี่ลูกน้องผู้ ญ.. เพิ่งเข้าปี 1 
ผมยุให้เล่น Audi...   ม๊านนนนน.. บอกว่า.. รถหลายปีแล้ว...   --,'--

OPeration:
รู้สึกว่าพี่กระติกจะมีนะคับ Focus เนี้ย

แต่ที่บ้านผมก็มีเหมือนกันแต่เป็นของลูกพี่ลูกน้องเค้า รุ่น 1.8 Ghia ไม่เคยขับเลยตอบไม่ได้ รู้แต่ว่าถ้าได้มาต้องจับใส่ล้อ Focus ST 18" - 19" แจ่มเลย 

เลยตอบไม่ได้ว่ามันเป็นยังไงบ้าง

Pekkie:
ตอนแรกพ่อผมก็มองไว้ให้เหมือนกันในข่ายรถ มือ 1 แต่ไปลองขับแล้ว

1. ช่วงล่างดีใช้ได้ครับ นิ่มดีครับ แต่ในย่านความเร็วสูง มันก็ไม่ค่อยจะมั่นใจเท่าไหร่

2. เครื่องอืดยิ่งกว่าเต่า เหยียบเท่าไหร่ๆก็ไม่ค่อยไป มันเลยทำให้ลิ้งค์ไปข้อ 3

3. กินน้ำมันเยอะ เครื่อง 1.8 อะไรวิ่งยังไม่ได้ถึง 10 กิโล/ลิตรเลย (เห็นเพื่อนบ่นมาว่างั้น)

4. ภายในก็ ok วัสดุใช้ได้ แต่โดยรวมยังไม่ได้ดีเหมือนที่โฆษณาไว้ที่ว่า รถยุโรปราคาญี่ปุ่น

ถ้าอยากเล่นรถใหม่ๆที่ราคาไม่เกินล้าน ผมว่า FD เถอะครับ

kratic:
อย่าเล่นเลยครับ

อาการแพ้น้ำ แพ้จริงครับ ต้องไปเปลี่ยนชุด air intake อีกประมาณ 4000 บาทครับตอนนั้นที่ไปเปลี่ยนมา แต่เห็นได้ข่าวว่้าเค้าจะขึ้นราคาเป็น 8000 ไม่รู้ขึ้นยัง

ปั๊มติ๊กชอบมึปัญหา ท่อชอบแตก

เครื่องอืดมากครับ เกินร้อยแล้วเหยียบไม่ค่อยจะไปแล้ว

ติดแก๊สก็ไม่ค่อยจะจบครับ ต้องคอยถอดแบตออกไม่ให้มันจำ ไม่งั้นขับน้ำมันไม่ได้ (แก๊สหัวฉีด จูนสุดเนียน)

ยางที่ติดมากะรถ สุดห่วย ใช้ได้ปีเดียวก็ไปแล้วครับ

เครื่องชอบเขก มันแล้วแต่ ECU version บางอันก็หาย บางอันก็เป็นน่ะครับ

วัสดุภายในทนดี เก็บเสียงใช้ได้ ช่วงล่างเงียบ นั่งสบาย ทัศนวิสัยดีครับ

ที่้บ้านมีทั้ง Civic FD และ Focus, Civic ไม่เคยมีปัญหา ต่างกะ Focus ที่ต้องคอยเอาไป update ECU เห้อ ต้องตามเองทุกเวอร์่ชั่นเลย

Civic เถอะครับ

OPeration:
ผู้รู้จริงมาตอบเองเลย 5555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป